Z
o T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 - APRILI, 2024) KWA MKOA WA NJOMBE
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Njombe na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)

[ 1892-1,023
Kielelezo 1,024 - 1,154
[ Wastani hadi juu ya wastani B 1,155 - 1,285

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa mkoa wa Njombe. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za maeneo ya mkoa wa Njombe. Angalizo: Wastani wa muda
mrefu wa miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine
yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Njombe.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku 10 au zaidi hususan katika mwezi Februari, 2024.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Njombe.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za
wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA NJOMBE
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Njombe.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Njombe _ ) ] ] o - ]
() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Njombe.

Wilaya ya Njombe N .. . s - .

(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Kieielezo kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

I Juu ya wastani hadi wastani kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Njombe.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Njombe Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023 ()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. kujitokeza.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juuya | (i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Njombe ni milimita 1020 hadi miundombinu ya kilimo.
1290. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. _ ) . _ o _ unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,

2023 na Januari, 2024. )
Ushauri

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu () Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
2024. -

kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko | (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Angalizo: N . o .

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi baadae.

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. (iv) Wafugaji wa samaki wanashauriva kuimarisha

. . .. _ . . miundombinu ya ufugaji.
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA LUDEWA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ludewa.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Njombe
() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Ludewa.
Wilaya ya Ludewa

(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Kielelezo kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

[ Wastani hadi juu ya wastani kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Ludewa, Njombe.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Ludewa Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023 ()  Wadudu waharibifu na miipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. kujitokeza.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za | (i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Ludewa ni milimita miundombinu ya kilimo.
1020 hadi 1150. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. , ) . , o , unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,

2023 na Januari, 2024. Ushauri

Vipindi vya ukavu_: _Upo_uweze_kano wa kutokea vipindi vya ukavg () Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
2024. -

kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko | (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Angalizo: N . N -

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi baadae.

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. (v) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

. . . _ . . miundombinu ya ufugaji.
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA MAKETE
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Makete.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Njombe
() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

Wilaya ya Makete maeneo mengi ya wilaya ya Makete.
- N (i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
A 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.
Kielelezo (iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

[] Wastani hadi juu ya wastani - . . . .
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Makete, Njombe.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa || Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Ludewa Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023 (iv)  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. kujitokeza.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za | (v) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Makete ni milimita miundombinu ya kilimo.
1020 hadi 1290. (vi)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. . . N . L , unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,

2023 na Januari, 2024. Ushauri

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu (v) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
2024. .

kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko || (vi)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Angalizo: ) N . N -

(vii)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi baadae.

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. (vii)  Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

_ _ . _ . . miundombinu ya ufugaji.
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA WANGING’OMBE
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Wanging’ombe.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Njombe ) . .. .. .. .
() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

Wilaya ya Wanging'ombe maeneo mengi ya wilaya ya Wanging’ombe.
. " (i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
A 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Klelelezo kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
[ ]Wastani hadi juu ya wastani .
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Wanging’ombe, Njombe.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Wanging’ombe Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023 ()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. kujitokeza.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za || (i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Wanging’'ombe ni miundombinu ya kilimo.
milimita 890 hadi 1290. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. _ ) . _ o _ unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,

2023 na Januari, 2024. )
Ushauri

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu () Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
2024. -

kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko | (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Angalizo: N N . o .

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi baadae.

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. (iv) Wafugaji wa samaki wanashauriva kuimarisha

. ) . ) . . miundombinu ya ufugaji.
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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